..:Chào mừng đến với 4Rum Liên Minh DCS:..
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

..:Chào mừng đến với 4Rum Liên Minh DCS:..

Anhdepblog.com

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha

Go down 
Tác giảThông điệp
Khách vi
Khách viếng thăm

chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha  Empty
Bài gửiTiêu đề: chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha    chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha  I_icon_minitimeMon Aug 09, 2010 6:52 am

Ở cái xóm đồng muối của tui hồi năm 95 , 96 chưa có điện và nc chỉ có 1 vài ngôi nhà lác đác cách xa nhau cả chục mét . Cử tưởng tượng đi từ đầu ngỏ vào tới nhà tui tuy là chỉ 30 phút đi thooinhuwng mà rất là sợ cứ cảm giác có ai đó sau lưng mình nên tui lúc nào cũng cắm đầu mà chạy vì lúc đó tui mới có 5 ,6 tui chứ mấy thông cảm nha bà kon . Đường thì xa mà ko có lấy 1 ngọn đèn đường nào vì xóm chưa có điện mà chỉ lâu lâu mới thấy chớp chóp những ngọn đèn dầu từ những ngôi nhà của dân làng thắp lên . Cây ở xóm tui thì rất nhìu nó mọc ở dọc đường về nhà nên là địa điểm để đám thanh niên nhát ma dọa quỷ những người đi đường nên lúc về tui toàn chăm chăm nhìn zô mấy cái cây coi có thèn nào tihs dọa ma ko .Tới dc nhà rồi tui mới thở phào nhẹ nhổm . Cứ thế hết ngày này qua ngày khác tui vẫn đi con đường đó . Đến 1 hôm vẫn con đường quen thuộc đó đang trên đường đi học về vẫn cái tật nhìn chằm chằm vào những cái cây đã làm cho tui hốt hoảng khi tháy dưới gốc cây là 1 cục lửa đỏ như máu cứ lập lờ bay xung quanh cái gốc cây đó nó bay lúc nhanh rất là nhanh nhìn chóng cả mặt nhừn cũng có lúc chậm rất chậm dường như để là để khiêu khích tui vậy . Tui cứ tưởng là đám thanh niên giở trò nhưng ko phải vì lúc này tui thấy nong nóng sau gáy liền quay người lại thì thấy đám thành niên cũng chăm chú vào cái cục đỏ chót dưới gốc cây mà tui đang nhìn trên tay cầm 1 cái đàu người bằng nhựa do đám đó làm . Nhìn 1 lát thì cục lửa đó bay tới gần chỗ tụi tui đứng lúc này chân tay dường như bị đông cứng ý ko cách nào nhúc nhích dc . Tui nghỉ kiểu này chắc chết toi rôi thế là phó thác cho trời nhắm mắt cầu nguyện mà lúc đó cũng chả bik tui đọc cái gì nữa . Đang đọc rất nhanh thhif tui ko đọc nữa vì cảm giác cái nóng của cục lửa đỏ chót đang dừng lại ngay trc mặt tui . Tui lấy hết cảm đảm nhìn thẳng vào cái cục đó thì thấy trong ngọn lửa trống trơn chỉ có ngọn lửa đơn thuần ko có thứ gì để giữ lửa cả đang chăm chú nhìn cái cục lửa đó thì bỗng dưng cục lửa bay vòng vòng đám tụi tui bay rất nhanh rồi biến mất dần dần . Lúc này cả đám mới lấy lại tinh thần đừa nào chạy ùa về nhà đó . Tui chạy 1 mạch ko dừng thằng về nhà leo lên phòng đắp chăn che luôn cả đầu ráng ngủ . Sáng hôm sau dậy kể cho ông ba nghe thì ổng bảo chắc tui gặp ma trơi . Ổng bảo ma trơi là loại ma có ở nghĩa địa chúng hiện lên giữ mộ cho những người đã chết nhưng ko bik sao chạy về xóm mình . Kể tới đây hết rồi kể gì nữa nhỉ #5
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha    chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha  I_icon_minitimeMon Aug 09, 2010 5:11 pm

her her thế h xóm đồng múi nhà ông kòn ma hem? #3 kòn thỳ hum nào cho tui xem với #1
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha    chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha  I_icon_minitimeMon Aug 09, 2010 8:14 pm

hok bik còn hok mà lâu roài hok thấy con nào hết thấy mỗi con cò ma #6
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha    chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha  I_icon_minitimeTue Aug 10, 2010 12:48 am

Ớ!!!!!!!!!!!!!!!!thế ở đó cũng có họ hàng nhà tui ak #14
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha    chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha  I_icon_minitimeTue Aug 10, 2010 10:51 am

ớ cũng bik họ hàng nữa à #9
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha    chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha  I_icon_minitimeTue Aug 10, 2010 11:01 pm

tui thông minh muk đâu có ngu ngu bẩu bẩu như ông #2
kool_boy
Admin
Admin
kool_boy

Bài gửiTiêu đề: Re: chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha    chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha  I_icon_minitimeWed Aug 11, 2010 12:34 am

đọc thế này đau mắt mà chết #20 #20 #20
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha    chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha  I_icon_minitimeFri Aug 13, 2010 10:10 am

đau mắt thì đừng đọc #2
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha    chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha  I_icon_minitime

chuyện ma có thực 100% ở xóm ta đó nha
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» BC kể chuyện đêm khuya
» kể chuyện đêm khuya :-"
» chuyện ma có thật 100/10000 đây #17
» Câu chuyện về 1 tình yêu!
» chuyên cười